Ni nini maana ya blog
Neno "blog" linatokana na neno la Kiingereza "weblog," ambalo ni kifupi cha maneno "web" na "log." Katika Kiswahili, "blog" inaweza kutafsiriwa kama "blogu."
Blogu ni aina ya tovuti au ukurasa wa mtandao ambapo mtu au kikundi cha watu hutoa maudhui yanayopangwa kwa utaratibu wa wakati, na mara nyingi maudhui hayo yanahusu mambo ya kibinafsi, uzoefu, maarifa, au mada nyingine zinazovutia mwandishi wa blogu au wasomaji wake.
Mwandishi wa blogu hujulikana kama "blogger," na anaweza kuchapisha machapisho (posts) mapya mara kwa mara. Hii inaweza kujumuisha maandishi, picha, video, au hata sauti. Watu hupenda kufanya blogu kama njia ya kushiriki uzoefu wao, mawazo, au maarifa na wengine kwenye mtandao.
Blogu zinaweza kuwa za aina nyingi, kama vile blogu za kibinafsi, blogu za habari, blogu za mada maalum, na kadhalika. Ni jukwaa lenye mwingiliano na huruhusu watu kutoa maoni na kushirikiana na mwandishi na wasomaji wengine.

Comments
Post a Comment